Lâm nghiệp và môi trường (lamnghiepvn.info)
Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Danh mục thực vật vuờn quốc gia cát tiên
by be09 Thu Jan 19, 2017 12:18 am

» Cộng tác viên Địa Lý
by Freelancer Địa Lý Fri Apr 29, 2016 1:00 am

» TRƯỜNG LONDON SCHOOL OF COMMERCE (ANH QUỐC) – NGON, BỔ & RẺ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:23 pm

» Học bổng Chính phủ Trung Quốc toàn phần - Học bổng lý tưởng cho sinh viên Việt Nam
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:21 pm

» ƯỚC MƠ DU HỌC NHẬT BẢN – CHƯA BAO GIỜ MƠ DỄ THÀNH THỰC HƠN THẾ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:20 pm

» Sức mạnh kì diệu của việc tự học tiếng Trung Quốc online qua các mạng xã hội
by ThanhmaiHSK Tue May 19, 2015 10:45 am

» Tìm trung tâm học tiếng trung?
by knockout Tue May 05, 2015 7:45 pm

» HSK3: Lựa chọn mới để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp THPT
by ThanhmaiHSK Sun May 03, 2015 8:55 am

» 5 sai lầm chết người khi học tiếng Trung
by ThanhmaiHSK Sat Apr 11, 2015 2:55 pm

» Học tên các nhân vật và địa danh nổi tiếng của Việt Nam và Trung Quốc
by ThanhmaiHSK Tue Apr 07, 2015 2:22 pm

» Học tiếng Trung theo chủ đề (2): ăn uống
by ThanhmaiHSK Mon Mar 30, 2015 11:05 am

» Tại sao mỗi chúng ta lại nên HỌC TIẾNG TRUNG ?
by ThanhmaiHSK Sat Mar 28, 2015 10:49 am

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 29 người, vào ngày Fri Feb 02, 2024 5:09 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 531 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: nguyentuyenttv

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 282 in 113 subjects

Cảm nhận đầu tiên !

2 posters

Go down

Cảm nhận đầu tiên ! Empty Cảm nhận đầu tiên !

Bài gửi by Thi55cnsh Wed Mar 23, 2011 11:52 pm

Hôm nay, em lần đầu tiên được tiếp xúc với thầy .Em không biết diễn tả cảm xúc của mình thế nào .Em thực sự cảm thấy vui mừng và xúc động !.
Em vui mừng vì em gặp được một thầy giáo với tác phong,cách nói chuyện,giao tiếp,em chỉ biết nói là "tuyệt" rất giống một người thầy của em thời cấp 3.Đó là Giáo sư Phạm Văn Lập cựu chủ nhiệm khối THPT chuyên Sinh trường ĐHKHTN-ĐHQGHN ,bây giờ thầy Lập đã xin nghỉ phép làm chủ nhiệm vì cũng đã có tuổi. Em đã rất mong gặp được người thầy thứ 2 như vậy...
Em xúc động vì em nghe thầy kể về cuộc sống và điều kiện học hành của thầy . Thầy nói "...My family is very very very... poor ... I have no money ...I learned by myself, by books,, by internet.And in which The most important is to learn by myself..."Em xúc động và liên tưởng đến bản thân em vì hoàn cảnh gia đình em cực kì khó khăn-gđ hộ nghèo suốt mấy chục năm nay :Bố sinh năm 1947,mẹ sinh năm 1954, Bố mẹ đều tham gia chiến tranh, mẹ bây giờ là thương binh, bố đi bộ đội >20 năm nhưng bị mất hết giấy tờ, người ta không làm trợ cấp XH cho, anh thì sinh năm 1987 bây giờ mới đi làm thử việc cắt đá ở Hà Nam, chị sn 1989 thì bị ảnh hưởng CĐDC ,bị liệt nửa người,1 tay,1 chân bị liệt, em út thì sn 1996 hiện đang học lớp 9.Em thì sn 1992,cấp 3 em có thi đỗ và học trường ĐHKNTN khối THPT chuyên Sinh(Trước kia là trường Tổng Hợp),nhưng trong những năm cấp 3,em đã không biết nhìn thấy hoàn cảnh gđ mà vươn lên tiếp, đằng này lại xa ngã,đánh mất bản thân mình,... không được một cái gì mà lại còn đánh mất tất cả ...Bây giờ,em vào đây học vì gđ thực sự không còn khả năng cho lên HN học...em bây giờ học ở đây và ở nhờ nhà anh họ,ko lo tiền ăn ở,điều kiện cũng đầy đủ..nên em quyết tâm học hành cho thật tốt để lấy lại những gì đã đánh mất ...

Nhưng bây giờ học ở đây , em cũng không thấy hối hận cho lắm. Em thấy thích học trở lại , và điều đặc biệt đối với em hiện tại, đó là em có những người bạn tuyệt vời, em không mong gì hơn .

Tuy có những lúc hờn dỗi,không thèm nhìn mặt ,nói chuyện với nhau,nói khoáy nhau,...nhưng Tớ yêu quý và cảm ơn các cậu nhiều lắm !Các cậu có biết không ?Những người người bạn của tôi !

“The greatest treasure is not gold, not a gem or artwork. We can not be kept in the hand with which they are contained in your heart. For everything in life were fading away as the four seasons will come and go. But the treasure of true friendship will never lose its glow”
Thi55cnsh
Thi55cnsh

http://me.zing.vn/thi55cnsh/profile or https://www.facebook.com/p

Cảm nhận đầu tiên ! Empty Re: Cảm nhận đầu tiên !

Bài gửi by hung bui Thu Mar 24, 2011 6:04 am

Chào em, thầy rất vui khi được làm quen với em.
Về thầy: thầy chỉ là một người bình thường, nhưng yêu quí sinh viên và muốn làm cái gì đó giúp các bạn.
Gia đình mình rất khó khăn trước kia, vì thế mọi thứ đều mình đều phải tự làm bằng hai bàn tay và khối óc của mình, không có ai đỡ cả.
Về bạn: nếu thực sự gia đình khó khăn, khi em đăng ký học, thầy sẽ bảo người quản lý giảm học phí cho em, hy vọng em sẽ học một cách chăm chỉ.
Học thật chăm tiếng anh, tin học, sau này bạn sẽ có một tương lai tốt đẹp.
Mình sẽ luôn ở bên cách bạn.
thân
Hưng Bùi
hung bui
hung bui

http://forestry.tk

Bài gửi by Thi55cnsh Fri Mar 25, 2011 12:08 am

Vâng . Gia đình em thật sự là rất khó khăn,nhất là lúc này.đối với việc học của em bây giờ thực sự mà nói thì em thích học mọi thứ ,mọi nơi, mọi chỗ . Nhưng do bị mắc vấn đề vật chất , là tiền bạc nên em cũng chỉ học như vậy...Thầy đã tạo cho em cơ hội lớn , em sẽ cố gắng nắm bắt . Thanks thầy !

Và em cũng muốn nói luôn với thầy.Đó là bây giờ em học 24 tín chỉ , T2 và T6 đều học từ tiết 1 ->tiết 10 nên chắc em khó có thể gặp thầy nhiều . Nói chuyện,hỏi han với thầy . Em có thể hỏi thầy ngay trên này được không ạ .Vì như em đã nói, em bây giờ ở nhờ nhà anh họ ,có mạng nên những lúc rảnh em thường online , nhưng thời gian học cũng nhiều, Em hay online lúc này .

À em giới thiệu với thầy luôn . Thầy nói :"Thầy rất vui khi được làm quen với em " E cũng rất vui khi được biết đến thầy ạ .
Thầy nhìn nickname forum của em ,chắc thầy cũng đã biết sơ qua về em . Hì
Em tên là : Hoàng Văn Thi
Lớp 55CNSH- Khoa Lâm học .
Thi55cnsh
Thi55cnsh

http://me.zing.vn/thi55cnsh/profile or https://www.facebook.com/p

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics