Lâm nghiệp và môi trường (lamnghiepvn.info)
Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Danh mục thực vật vuờn quốc gia cát tiên
by be09 Thu Jan 19, 2017 12:18 am

» Cộng tác viên Địa Lý
by Freelancer Địa Lý Fri Apr 29, 2016 1:00 am

» TRƯỜNG LONDON SCHOOL OF COMMERCE (ANH QUỐC) – NGON, BỔ & RẺ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:23 pm

» Học bổng Chính phủ Trung Quốc toàn phần - Học bổng lý tưởng cho sinh viên Việt Nam
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:21 pm

» ƯỚC MƠ DU HỌC NHẬT BẢN – CHƯA BAO GIỜ MƠ DỄ THÀNH THỰC HƠN THẾ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:20 pm

» Sức mạnh kì diệu của việc tự học tiếng Trung Quốc online qua các mạng xã hội
by ThanhmaiHSK Tue May 19, 2015 10:45 am

» Tìm trung tâm học tiếng trung?
by knockout Tue May 05, 2015 7:45 pm

» HSK3: Lựa chọn mới để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp THPT
by ThanhmaiHSK Sun May 03, 2015 8:55 am

» 5 sai lầm chết người khi học tiếng Trung
by ThanhmaiHSK Sat Apr 11, 2015 2:55 pm

» Học tên các nhân vật và địa danh nổi tiếng của Việt Nam và Trung Quốc
by ThanhmaiHSK Tue Apr 07, 2015 2:22 pm

» Học tiếng Trung theo chủ đề (2): ăn uống
by ThanhmaiHSK Mon Mar 30, 2015 11:05 am

» Tại sao mỗi chúng ta lại nên HỌC TIẾNG TRUNG ?
by ThanhmaiHSK Sat Mar 28, 2015 10:49 am

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 29 người, vào ngày Fri Feb 02, 2024 5:09 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 531 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: nguyentuyenttv

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 282 in 113 subjects

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường

sqrtan
steven8888
phanbaothoa-ln
nguyenphu1902
Thi55cnsh
thaonguyen
hung bui
bubu
12 posters

Go down

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường Empty Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường

Bài gửi by bubu Tue Mar 01, 2011 8:34 am

Chào mọi người trong diễn đàn!
Đây là lần đầu tiên tôi tham gia diễn đàn viết vài lời trước là ra mắt sau là muốn được chia sẻ cùng bà con thời gian 8 tháng kể từ ngày rời khỏi giảng đường trường ĐH Lâm nghiệp vừa qua
Tôi là sinh viên khóa 51A QLTNR & MT của trường ĐH Lâm nghiệp, ra trường tháng 6/2010 đj đến nay vẫn chưa có một công việc gọi là có liên quan tới ngành nghề mình được đào tạo. 8 tháng là bao lần đổi công việc và giờ thì tôi thành thất nghiệp. Bạn bè trang lứa của tôi nếu là con trai thì công việc thật dễ dàng nhưng cùng là phận gái như tôi thì người bán hàng,đứa làm cho Viettel .... đủ ngành nghề. Nhiều lúc nghĩ phải chăng phận gái long đong, con gái lâm nghiệp càng lận đận hơn. Tôi chỉ mong sao được một công việc mà mình có thể được tìm hiểu và thỏa chí lâm nghiệp của mình thôi. Hy vọng không còn xa nữa.
Thank các bạn đã lắng nghe nhé!

bubu

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường Empty Re: Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường

Bài gửi by hung bui Tue Mar 01, 2011 4:51 pm

Chào bạn, mình hy vọng bạn sớm tìm được một công việc phù hợp. Nhưng nếu xin một công việc nào đó không thực sự đúng với lâm nghiệp và quản lý tài nguyên thì cũng đừng buồn quá, vì bây giờ xã hội như vậy. Chỉ mong em sẽ luôn lạc quan, vui vẻ và chắc chắn em sẽ có được điều em muốn.

Thân ái
hung bui
hung bui

http://forestry.tk

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường Empty Re: Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường

Bài gửi by bubu Tue Mar 01, 2011 7:35 pm

Em cảm ơn thầy rất nhiều vì lời chia sẻ đó.Em lại thấy tiếc vì biết được trang web của thầy muộn quá. Trước kia em đã từng được thầy dạy môn Thống kê trong Lâm nghiệp. Em rất thích cách truyền thụ của thầy khi giảng về chuyên môn cũng như nói chuyện với chúng em về cuộc sống. Và khi biết được trang web này đó là thư viện điện tử quý giá cho những ai quan tâm và hoạt động trong lĩnh vực Lâm nghiệp & Môi trường.
Em xin cảm ơn thầy!

bubu

Bài gửi by thaonguyen Mon Mar 07, 2011 3:52 am

Em chào chị! Những băn khoan của chị cũng chính là băn khoan của rất nhiều người bạn của em hiện đang chuẩn bị tốt nghiệp( em trước đây học khóa 52) và sẽ là của em trong 3 năm tới. Em cũng thấy rất lo lắng không biết khi ra trường mình sẽ làm gì, làm ở đâu , có nên học lên cao học hay đi tìm việc làm... cuộc sống đôi khi thật khó khăn chị nhỉ, nhưng chị hãy cố gắng lên nhé! Em nghĩ chị có tình yêu với lâm nghiepj như vậy nhất định chị sẽ tìm được một công việc để thỏa chí lâm nghiệp của chị. Em chúc chị thật nhiều may mắn!
thaonguyen
thaonguyen

Bài gửi by Thi55cnsh Thu Mar 24, 2011 12:14 am

Cuộc sống xã hội , còn nhiều vấn đề . trải nghiệm càng nhiều , sẽ càng tốt . Em chúc mọi người trong cuộc sống, luôn "cười" trước bất cứ mọi thứ
Thi55cnsh
Thi55cnsh

http://me.zing.vn/thi55cnsh/profile or https://www.facebook.com/p

Bài gửi by nguyenphu1902 Mon Apr 04, 2011 9:18 am

Điều các bạn băn khoăn cũng là tình trạng chung của đại đa số sinh viên hiện nay, không chỉ sinh viên ngành Lâm nghiệp nhà mình. Mình học khóa 48 của trường, hồi mới ra trường mình cũng như bạn cầm hồ sơ đi xin nhiều nơi mà cũng chỉ nhận được một từ "đợi"... (mặc dù là có chi tiền và các mối quan hệ). Nhưng sau đó mình đợi không nổi và tự đi xin việc và cuối cùng mình cũng xin được việc đúng chuyên môn hiiii... Bởi vậy mình khuyên các bạn là "hãy tự cứu mình trước khi trời cứu"... Chúc tất cả sinh viên lâm nghiệp nhà mình luôn tự tin và thành công

nguyenphu1902

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường Empty Nỗi lòng của nữ sinh viên ngành lâm nghiệp

Bài gửi by phanbaothoa-ln Mon Aug 22, 2011 8:52 am

Xin chào cả nhà, dù hơi muôn để có thể biết được trang web của thầy Hùng, nhưng cũng ko là quá muộn khi mình cũng chỉ mới là sinh viên ngành lâm nghiệp mới ra trường được 1 năm giống như ban. Mình rất vui, vui vì có lẽ được đồng cảm với cái cảnh tìm kiếm việc làm cho ngành lâm nghiệp. Thật là khốn khổ khi thân gái mà lại học lâm nghiệp. Ra trường 1 năm, cũng đã đi làm được 1 năm và bây h thì mình thành thất nghiệp - quay trở lại vạch xuất phát. Biết bao trang web, địa chỉ cho việc làm ngành Lâm nghiệp, mệt mỏi chán nản và bị ức chế kinh khủng các bạn ơi. Vì mệt mỏi khi phải lang thang trên mạng để tìm cơ hội việc làm, mình đã nghĩ đến con đưòng học tiếp văn bằng 2. Các bạn ơi, ai có thông tin gì mới hãy upload lên nha. Bạn à, mình cũng thế, cũg như bạn, nên hãy cố lên nha, chẳng lẽ mình lại bỏ cái nghiệp mà mình đã miệt mài 4 năm trên giảng đường hay sao??? Chúng ta, những nữ kỷ sư lâm nghiệp hãy Cố lên bạn nhé.
Rất vui vì đc gia nhập vào gia đình Foretry.tk

phanbaothoa-ln

Bài gửi by hung bui Mon Aug 22, 2011 9:11 pm

Em hãy cố gắng lên, rồi mọi việc sẽ tốt đẹp.
Thân ái
(mà mình tên là Hưng, chứ không phải Hùng, Smile)
hung bui
hung bui

Bài gửi by steven8888 Tue Oct 04, 2011 3:15 pm

Việc bỏ nghiệp học 4 năm cũng không có vấn đề gỉ cả vì xã hội hiện nay là thế em ạ. Anh đã vào bộ mình làm đúng chuyên ngành ( anh học QLBV) sau rồi vẫn ra ngoài làm . Anh nghĩ học đại học giúp mình rèn luyện kỹ năng tư duy và năm bắt công việc thực tế và có bằng đại học nữa. Quan trọng là em tìm được 1 công việc mà em cảm thấy có cảm hứng khi làm việc + có thu nhập ( hi với anh hiện giờ là thu nhập quan trọng hơn cảm hứng).
chúc em sớm tìm được việc

steven8888

Bài gửi by sqrtan Sat Oct 08, 2011 8:22 pm

vào trang này, mình định không đăng ký, chỉ ngó nghiêng xem các bạn làm gì, suy nghĩ gì. nhưng thấy topic này hot quá, đúng suy nghĩ của mình nên đk luôn
Mình học khóa 48 của trường, Khoa lâm học.
Cũng như chủ thớt, ra trường, mình cũng băn khoăn, lo lắng không biết phải làm gì vì mình không có mối quan hệ trong ngành, không thích dùng tiền để mua công việc (mình còn trẻ mà, có sức khỏe, có tri thức.....tội gì!.) Mình xin vào 1 công ty chuyên trồng và xuất khẩu hoa Lily tại Đà lạt (tự xin đấy nhé). Làm được 1 thời gian.... buồn (đà lạt buồn lắm í), mình nghỉ. Quay về hà nội, mình vật vã thi công chức ở viện Khoa học Lâm nghiệp..... Đỗ..... Vào quảng trị làm tại Trung tâm khoa học sản xuất lâm nghiệp vùng BTB. Lương tháng 980k sau khi trừ bảo hiểm và các loại quỹ khác....Nói chung không đủ sống. Làm được 4 tháng, tớ lại tạm biệt các cô các chú các bác, tạm biệt luôn cái "viên chức". Quay lại Hà Nội. Mình nghĩ mình phải thay đổi, ko thể làm Lâm nghiệp được (mệt mỏi và nghèo lắm ạ). Mình xin làm sales cho 1 công ty Quảng Cáo. Giờ đã 3 năm làm tại công ty này, Mình thấy kiến thức trong trường cũng được ứng dụng phần nào đó(đúng ra là kiến thức đối nhân xử thế trong trường). Giờ cảm thấy đủ tự tin, mình làm riêng cho mình.

Mình muốn nhắn các bạn đang học tại trường cũng như mới ra trường. Đừng sợ hay thấy tiếc vì ra trường không được làm đúng chuyên ngành. Làm gì cũng được bạn à! Miễn không phạm pháp , có thu nhập và vừa với sức mình. Thời đại mới, các bạn có kiến thức, có niềm đam mê thì không sợ thất nghiệp đâu! Tự tin lên nhé!

Đôi điều góp ý với admin: trang này của bác giao diện hơi "buồn", đơn giản quá, bác chỉ cần dùng font chữ thường thôi, không cần để nháy nháy flash đâu. Thêm nữa, cách sắp xếp chưa khoa học lắm. em thấy hơi bừa (em góp ý thật lòng, mong bác đừng giận nhé Wink )
1 vấn đề nữa, thành viên tham gia hơi ít, có lẽ bác nên phối hợp với thành đoàn, khuyến khích các bạn sinh viên tham gia, như thế sites mới phát triển được. Em đã từng học ở Ngoại thương, website cũng như các forum của họ hot lắm, mọi tin tức được cập nhật thường xuyên, mọi người trao đổi rôm rả.Cảm tưởng như mọi thông tin liên quan đến học hành, bạn bè , thầy cô đều tìm thấy. Còn ở đây,em thấy hơi.... lặng lẽ Very Happy

Một ví dụ điển hình, website của trường lập khá lâu rồi mà giờ mới hơn 60.000 lượt xem. nhà trường đang để phí quá. sao mọi thông tin không up lên website thay vì dán ở bảng tin (trông giống bus stop thì đúng hơn) sinh vien cứ phải chạy lên chạy xuống chỉ để check 1 thông tin giản đơn là lịch thi thế nào, hay điểm thi ra sao. thay vào đó, mình up lên website, trường đầu tư mạng wifi ,sinh viên muốn có tin gì chỉ cần mở laptop, ipad, phone.... là có thể biết được.
cứ bảo sao sinh viên lâm nghiệp "gà" hơn các trường khác. "gà" hay không là ở cách nhà trường giúp sinh viên cập nhật thông tin như thế nào mà thôi. Tiết kiệm 1 cái đề tài khoa học không cần thiết (mà em thấy cái này nhiều nè) là có thể đầu tư ngon lành ngay.
Em nói thật, ko biết có chạm bác nào không :d có thì cho em sorry nhé! vì con em chúng ta cả thôi!

Chúc cả nhà luôn lạc quan, tự tin. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển

sqrtan

Bài gửi by hung bui Mon Oct 10, 2011 6:37 am

Gửi sqrtan:
1. Cảm ơn bạn vì những tâm sự, chia sẻ và đóng góp.
2. Về site: bạn nhớ rằng đây là site cá nhân của mình, và sử dụng dịch vụ miễn phí, do đó nhiều nội dung không thể tùy biến được. Và vì site cá nhân và mình có một quan điểm là nếu mọi người thấy hay thì vào và chia sẻ, chứ không quảng cáo. và không phải là site của trường.
3. Về việc sinh viên trường ta chưa tốt bằng nhiều trường khác, thiết nghĩ lỗi lớn nhất thuộc về chính các bạn, chính sinh viên. Các bạn chưa chịu khó học tập, rèn luyện, tích lũy kiến thức kinh nghiệm nên để lại hâu quả như vậy. Mình cũng là một người học Lâm nghiệp.
4. Về cá nhân sqrtan mình mong bạn và có chút lời khuyên:
4.1. Huy vọng bạn sẽ xây dựng được một trang web cá nhân, hoặc tập thể hữu ích và đẹp. Khi nào xong cho mình biết địa chỉ nhé.
4.2. Mình thiết nghĩ tự tin là tốt, nhưng không nên tự tin quá. Với mình khiêm tốn luôn là đứng tính rất tốt của con người.
Thân ái
Hưng Bùi
hung bui
hung bui

Bài gửi by mjmjhh Sun Nov 06, 2011 11:51 pm

Nghe các anh (chị) nói về sau này ra trường mà mình thấy lo lắng quá, hjhj. e học khóa 53 qldd sắp tốt nghiệp rùi mà vẫn thấy lưu luyến trường quá, vẫn muốn làm sv chưa thích đi làm. Tâm trạng lo lắng mà không biết phải làm sao. không biết mình có lận đận trong lúc đi tìm việc làm không nữa.hjjjjjjjj

mjmjhh

Bài gửi by thaonguyen Sun Nov 20, 2011 1:14 pm

Hi Thầy Hưng, lâu lắm rùi em mới vào diễn đàn được, e chúc thầy và tất cả các thầy cô có một ngày 20-11 thât. ý nghĩa!
thaonguyen
thaonguyen

Bài gửi by lemanh40lh Fri Apr 06, 2012 11:02 am

nho chu bao nhieu ky niem duoi mai truong nay ma

lemanh40lh

Bài gửi by lemanh40lh Fri Apr 06, 2012 11:03 am

khi di lam roi anh moi thay ro hon duoc cai dep cua thoi sinh vien, anh muon duoc quay tro lai thoi jan do!!!

lemanh40lh

Bài gửi by giuyn Tue Jun 26, 2012 11:11 am

Chào các bạn sv Lâm nghiệp.
Tôi cũng đã từng là SV của trường LN. Trước khi ra trường, tôi cũng có rất nhiều băn khoăn giống như các bạn. Thế nhưng sau khi ra trường và đi làm rồi mình mới thấy quả thực học trường LN mình có quá nhiều thiệt thòi so với các trường khác, đã vậy chất lượng đào tạo của trường mình hiện tại lại quá kém, một số "Thầy" có chút kiến thức thì cố bán cho sinh viên với một cái giá có thể nói là bôi nhọ danh dự của nghề. Nhưng đừng tuyệt vọng các bạn a, các bạn hãy cố gắng hết sức về mọi lĩnh vực, tôi tin các bạn sẽ thành công. Tôi mong rằng các bạn hãy làm những việc mà mình đam mê, đừng bao giờ làm những việc bị gượng ép để kiếm tiền bạn ạ. Tôi nghĩ rằng chỉ có niềm đam mê mới có thể thành công được thôi "SỐNG VỚI ĐAM MÊ". Đồng tiền thật ác độc, nó giúp ta tồn tại nhưng đôi khi nó lại hủy hoại cả cuộc đời ta.

giuyn

Công việc của sinh viên lâm nghiệp sau khi ra trường Empty nhận làm đồ án xây dựng, bóc tách khối lượng

Bài gửi by lienha Wed Sep 26, 2012 8:40 am

nhận làm Đồ án xây dựng, bóc tách khối lượng

Chúng tôi là nhóm các sinh viên năm cuối hoặc đã tốt nghiệp trường Đại Học Xây Dựng.
Nhận thấy nhu cầu ngày càng tăng trong việc hỗ trợ các sinh viên hệ tại chức hoặc chính
quy tiếp thu và thực hiện tốt các đồ án môn học cũng như đồ án tốt nghiệp, chúng tôi, với
các thành viên có kinh nghiệm nhiều năm làm và hỗ trợ làm đồ án, đã thành lập nhóm với
mục đích mang lại hiệu quả cao cũng như tiết kiệm thời gian cho các bạn trong việc thực
hiện đồ án môn học. Chúng tôi nhận làm và hướng dẫn các loại đồ án sau:

- Các loại bài tập lớn:
Trắc địa - Thủy Văn - Cơ Đất - Sức Bền - Cơ Kết Cấu 1,2

- Các loại đồ án môn học: Bê tông 1, 2 - Nền Móng - Kết cấu thép - Thi công - Tổ chức
Thi công - Thiết kế cầu BTCT - Thiết kế Đường 1; tiến độ đảm bảo nhanh đến chóng
mặt với giá cả hợp lý.

- Các loại đồ án chuyên ngành Công Trình Thủy: Quy Hoạch Cảng - Xưởng Đóng
Tàu - Công Trình Bến 1,2 - Thi công Cảng Đường Thủy - Đê Chắn Sóng; tiến độ sẽ sát
với lịch trình thông qua theo yêu cầu.

- Các loại đồ án tốt nghiệp
: ngành XD DD&CN, ngành Cảng Đường Thủy; và 1 số
ngành khác.

Chúng tôi làm việc với sự chuyên nghiệp; lấy chất lượng làm tiêu chí để tạo nên
uy tín.

Hãy gọi chúng tôi để biết thêm chi tiết: 0944 676 198 - 0984 765 198

lienha

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content