Lâm nghiệp và môi trường (lamnghiepvn.info)
Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng ký hoặc đăng nhập để vào diễn đàn dành cho các bạn yêu lâm nghiệp và môi trường.

Nếu không muốn hiển thị cửa sổ này nữa xin hãy click vào nút "do not dispaly again"

Chúc các bạn có những giây phút thoải mái cùng lamnghiep.tk
Thân ái: forestry.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Danh mục thực vật vuờn quốc gia cát tiên
by be09 Thu Jan 19, 2017 12:18 am

» Cộng tác viên Địa Lý
by Freelancer Địa Lý Fri Apr 29, 2016 1:00 am

» TRƯỜNG LONDON SCHOOL OF COMMERCE (ANH QUỐC) – NGON, BỔ & RẺ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:23 pm

» Học bổng Chính phủ Trung Quốc toàn phần - Học bổng lý tưởng cho sinh viên Việt Nam
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:21 pm

» ƯỚC MƠ DU HỌC NHẬT BẢN – CHƯA BAO GIỜ MƠ DỄ THÀNH THỰC HƠN THẾ
by thuhang.tmdt Tue May 26, 2015 4:20 pm

» Sức mạnh kì diệu của việc tự học tiếng Trung Quốc online qua các mạng xã hội
by ThanhmaiHSK Tue May 19, 2015 10:45 am

» Tìm trung tâm học tiếng trung?
by knockout Tue May 05, 2015 7:45 pm

» HSK3: Lựa chọn mới để vượt qua kỳ thi tốt nghiệp THPT
by ThanhmaiHSK Sun May 03, 2015 8:55 am

» 5 sai lầm chết người khi học tiếng Trung
by ThanhmaiHSK Sat Apr 11, 2015 2:55 pm

» Học tên các nhân vật và địa danh nổi tiếng của Việt Nam và Trung Quốc
by ThanhmaiHSK Tue Apr 07, 2015 2:22 pm

» Học tiếng Trung theo chủ đề (2): ăn uống
by ThanhmaiHSK Mon Mar 30, 2015 11:05 am

» Tại sao mỗi chúng ta lại nên HỌC TIẾNG TRUNG ?
by ThanhmaiHSK Sat Mar 28, 2015 10:49 am

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 29 người, vào ngày Fri Feb 02, 2024 5:09 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 531 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: nguyentuyenttv

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 282 in 113 subjects

Tình yêu!

3 posters

Go down

Tình yêu! Empty Tình yêu!

Bài gửi by forestry.tk Thu Jul 29, 2010 11:46 am

Tình Yêu
Tên hợp chất : Tình Yêu
Kí hiệu hóa học : TY
Phân tử khối : 999(999)
Thành phần cấu tạo : 1 phân tử BOY liên kết với 1 phân tử GIRL
Người phát hiện : VALENTINE )
TÍNH CHẤT VẬT LÝ
— Thường cóa màu hồng
— Cóa vị ngọt
_ Dấu hiệu: ánh mắt , những cái nắm tay , những cái ôm hôn...
TY nguyên chất cóa sự đàn hồi, nó làm cho Boy và Girl nhớ khi xa nhau
Khi bi làm lạnh Ty toả nhiệt --> trong mùa đông Boy và Girl thường cảm thấy ấm áp ^^. Ngược lại, khi bị nung nóng Ty lại thu nhiệt nên trong màu hè Boy và Girl cảm thấy dễ chịu.

TY dễ dàng thăng hoa khi gặp chất xúc tác: ánh mắt , nụ cười hay vài câu nói chuyện vu vơ
TÍNH CHẤT HÓA HỌC
— Phản ứng điều chế :tình bạn + cảm xúc =Tình Yêu
—Phản ứng điều chế trong tủ kính: vẻ đẹp + ....(chẳng gì cả)=tình yêu(TY tạo ra từ phương trình này dễ )
—Phản ứng điều chế cấp tốc: Tiền bạc + Vật chất + Ăn chơi=tinh yêu (nhưng TY này là 1 hớp chất dễ bị phân hủy)
—Nhưng, Ty dễ dàng phản ứng với nhẫn vàng theo phương trình phản ứng :Ty + nhẫn vàng + linh mục = đám cưới .
Khi đa liên kết giữa Boy và Girl hok bền, TY dễ bị nhiệt phân hủy theo phản ứng : Ty -> Girl + Boy + H₂O . Trong đó H₂O thường là nước mắt .
NHẬN BIẾT:
Phương pháp vật lý : dùng một nhóm Boy để trêu Girl, nếu Boy trong hợp chất với Girl dám dũng cảm bảo vê Girl, 80% hợp chất đó là Ty .
Phương pháp hoá học :Ngâm hợp chất cần nhận dạng trong dung dịch nước mắt ( nước mắt điều chế từ nỗi buồn của Girl là best), nếu hợp chất đó hok tan àm còn kết tinh ==> đó chính là TY.
. SỬ DỤNG: Với màu sắc đặc biệt, TY thường dùng để tô hồng cuôc sống. Tuy nhiên, trẻ em < 18t cần dùng Ty theo chỉ định của Bác Sĩ ^^
Tác dụng phụ: khi TY tan vỡ "nạn nhân" dễ bị shock thuốc, nếu nặng có thể dẫn đến những tai biến khó lường.

Chúc mọi người có một tình yêu đẹp!
_ Sưu tầm_
forestry.tk
forestry.tk

Tình yêu! Empty Hay hay hay

Bài gửi by hung bui Thu Jul 29, 2010 9:16 pm

Bài này mình đọc thấy hay hay, hì hì
Chúc chủ nhân bài viết này mọi điều tốt lành nhất
Thân
Hưng Bùi
hung bui
hung bui

http://forestry.tk

Tình yêu! Empty hi, T mới sưu tầm được thêm nưa nè!

Bài gửi by forestry.tk Fri Jul 30, 2010 11:49 am

Cà phê đen và cà phê sữa!!!
Vào quán uống nước, Anh luôn gọi café sữa. Em luôn gọi café đen.
Người ta mang nước ra, luôn luôn nhầm lẫn. Anh café đen. Em café sữa.

Em nhanh tay đổi 2 món. Người bồi bàn đứng ngẩn ra, mặt đầy vẻ thắc mắc. Anh cười trừ. Đợi người ta đi, anh trách: “Sao không để người ta đi rồi em hãy đổi? Làm mất mặt anh quá!!!”
Em cười phá lên: “Đằng nào cũng vậy. Đâu có gì mắc cỡ!”.

Anh con trai nhưng rất thích café sữa.
Em con gái mà lại thích café đen.

Anh bảo café cho thêm tí sữa sẽ đậm mùi café hơn, lại còn cảm giác ngọt ngào của sữa…
Em bảo café đen nguyên chất, tuy đắng nhưng uống rồi sẽ mang lại dư vị, mà nếu pha thêm sữa thì sẽ chẳng còn cảm giác café nữa.

Anh và em luôn thế. Khác nhau hoàn toàn.
Anh và em không yêu nhau. Đơn giản chỉ là bạn bè. Mà không, trên bạn bè 1 chút. Gần giống như tình anh em.

Nhưng em không chịu làm em gái anh. Em bảo, em gái có vẻ phụ thuộc vào anh trai, có vẻ yếu đuối, có vẻ… hàng trăm cái “có vẻ” và em không đồng tình.

Anh cũng không muốn anh là anh trai của em. Anh trai suốt ngày phải lo cho em gái, bị nhõng nhẽo, vòi vĩnh đủ thứ. Anh không thể kiên nhẫn.

Lâu lâu em hẹn anh ra ngoài đi uống café. Em café đen, anh café sữa.
Thỉnh thoảng buồn buồn anh lôi em đi vòng vòng, rốt cuộc cũng đến quán nước. Anh café sữa. Em café đen.

Anh có bạn gái. Bạn gái anh xinh xắn, rất dịu dàng, nữ tính. Đi với anh giống như 1 con thỏ non yếu ớt. Anh tự hào bảo, cô ấy không “ba gai”, bướng bỉnh như em.

Em có bạn trai. Bạn trai em đẹp trai, galant, luôn chiều chuộng em. Đi với em, anh ấy không bao giờ khiến em tức chết. Em kiêu hãnh khoe, anh ấy thực sự là chỗ dựa vững chắc.
2 cặp thỉnh thoảng gặp nhau. Em vẫn café đen. Anh luôn café sữa.

Bạn trai em nói, anh đổi ly cho em. Em không chịu, café đen là sở thích của em.
Bạn gái anh thắc mắc, anh không uống café đen như những người con trai khác. Anh nhún vai, café sữa hợp khẩu vị với anh.

Trong lúc nói chuyện, thường thường anh và em vẫn cãi nhau. Bạn trai em luôn là người hòa giải. Bạn gái anh dịu dàng nói anh phải biết nhường nhịn con gái.

Cuối cùng anh là anh. Em vẫn là em.

Anh chia tay bạn gái. Cũng có thời gian chông chênh. Nhưng anh không hối tiếc. Anh và cô căn bản không hợp nhau. Dù cô ra sức chiều chuộng anh, nhưng anh vẫn thấy thiếu thiếu cá tính gì đó. Mà cá tính thiếu ấy mới thật sự hấp dẫn anh.

Em chia tay bạn trai. Có một lúc cảm thấy trống vắng. Nhưng em không hối hận. Em và bạn trai không tìm được tiếng nói chung. Dù anh ấy không khiến em bực mình, ít khi gây sự với em. Nhưng em vẫn thấy thiếu thiếu. Mà “thiếu thiếu” ấy làm em chán nản.

Anh và em không hẹn mà gặp nhau ở quán café cũ.
Em gọi café đen.
Anh gọi café sữa.

Người bồi đã quen với 2 người. Anh ta không để nhầm chỗ nữa.
Anh yên lặng. Em cũng không nói. Đợi người bồi đi, anh kéo ly café đen về phía mình, đẩy ly café sữa về phía em.

Hôm đó 2 người uống thử “khẩu vị” của người kia.
Đêm ấy, anh nhắn tin cho em “Café đen hay thật! Anh bắt đầu thấy thích nó!”
Em nhắn tin lại cho anh “Café thêm sữa cũng rất tuyệt vời. Em sẽ uống café sữa…”

Sau đó em và anh luôn đi cùng nhau, bất luận ở đâu, em cũng luôn gọi café sữa cho em và không quên gọi café đen cho anh…

Café đen hay café sữa đều là café, phải không?
Tình yêu đắng hay tình yêu ngọt đều là tình yêu… chẳng phải sao?

_ Thảo Sưu tầm_
forestry.tk
forestry.tk

Tình yêu! Empty Chào bạn forestry.tk

Bài gửi by Admin Fri Jul 30, 2010 2:16 pm

chào bạn,
những bài bạn sưu tầm khá thú vị.
Mình mong bạn hãy đăng ký một nick khác để đăng bài. Như vậy tốt hơn. Vì nếu bạn sử dụng nick forestry.tk thì rất chung chung, không biết bạn là ai hì hì.
Rất mong sẽ nhận được sự đóng góp và chia sẻ của bạn. Mong bạn nhiệt tình xây dựng cho diễn đàn ngày càng vững mạnh hơn.
chúc bạn mọi điều tốt lành.
Admin
Admin
Admin

http://forestry.tk

Tình yêu! Empty vâng ạ!

Bài gửi by forestry.tk Sun Aug 01, 2010 11:58 am

thầy ơi, thực ra em đã đă kí 2 lần nhưng đều không nhận được mail để kích hoạt của admin, co lẽ là bị lối thầy ạ.Em cảm ơn thầy về những lời chúc ạ.
Chúc thầy nhiều sức khỏe.
forestry.tk
forestry.tk

Tình yêu! Empty Re: Tình yêu!

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics